วันที่ 14 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ พันจ่าเอกวิทยา ลีละศาสตร์ รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน จาก อบจ.นครราชสีมา นำโดยนายเตชิต วัชรเมธาพงษ์ ผอ.กองสาธารณสุข อบจ.นครราชสีมา เพื่อศึกษาดูงานการจัดการระบบบริการสุขภาพปฐมภูมิแนวใหม่ผ่านโมเดล "Sandbox CUP Split" ณ ห้องประชุมชั้น 4 อบจ.เชียงใหม่