วันที่ 14 มีนาคม 2567 เวลา 11.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัดอบจ.เชียงใหม่ ถ่ายทำและให้สัมภาษณ์กับทีมเพจชวน ช่วย เลิกบุหรี่ ประเด็น บทบาทและการดำเนินงานของ อบจ.เชียงใหม่ ในการขับเคลื่อนกลไกการดำเนินงานควบคุมยาสูบของจังหวัดเชียงใหม่ ภายใต้โครงการสนับสนุนการสื่อสารงานของกลไกควบคุมยาสูบ ณ ห้องประชุม ชั้น 3 อาคารอำนวยการ ศาลากลางจังหวัดเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่