วันที่ 14 มีนาคม 2567 เวลา 10.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายประเสริฐ ทรงคำ ส.อบจ.เชียงใหม่ อ. ดอยหล่อ เปิดโครงการส่งสริมและสนับสนุนการดำเนินกิจกรรมด้านสาธารณสุข กิจกรรมพัฒนาพฤติกรรมสุขภาพ เพื่อสร้างความรอบรู้ในชุมชน จังหวัดเชียงใหม่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 รุ่นที่ 3 อ. ดอยหล่อ เพื่อให้ประชาชนแกนนำสุขภาพมีความรอบรู้ด้านสุขภาพ จนนำไปสู่การดูแลสุขภาพตนเอง ครอบครัวและชุมชน พร้อมทั้งเป็นการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพลดโรคต่าง ๆ ด้วยการสาธารณสุขเชิงรุก ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอดอยหล่อ อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่