วันที่ 16 มีนาคม 2567 เวลา 08.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายยงยุทธ์ ยาวิชัย ส.อบจ.เชียงใหม่ อ.จอมทอง เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาประชาชนท้องถิ่น อำเภอจอมทอง ประจำปี 2567 เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนได้ออกกำลังกาย ส่งผลให้มีสุขภาพจิต สุขภาพกายแข็งแรง สมบูรณ์ มีคุณภาพชีวิตที่ดี มีการพัฒนาทักษะทางด้านกีฬาและยกระดับมาตรฐานการกีฬา และมีความสามัคคี มีน้ำใจเป็นนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย รวมถึงเกิดความร่วมมือระหว่างองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และหน่วยงานภาคเอกชนที่ได้เข้ามามีส่วนร่วมในการพัฒนาการกีฬาของท้องถิ่น ณ สนามกีฬาวิทยาลัยการอาชีพจอมทอง อ.จอมทอง