วันที่ 16 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสัญญา ไวยเนตร สมาชิกสภา อบจ.เชียงใหม่ อ.เชียงดาว เขต 2 ประธานในพิธีเปิดโครงการส่งสริมและสนับสนุนการดำเนินกิจกรรมด้านสาธารณสุข กิจกรรมพัฒนาพฤติกรรมสุขภาพ เพื่อสร้างความรอบรู้ในชุมชน จังหวัดเชียงใหม่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 รุ่นที่ 4 อ.เชียงดาว เพื่อให้ประชาชนแกนนำสุขภาพมีความรอบรู้ด้านสุขภาพ จนนำไปสู่การดูแลสุขภาพตนเอง ครอบครัวและชุมชน พร้อมทั้งเป็นการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพลดโรคต่าง ๆ ด้วยการสาธารณสุขเชิงรุก ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลเชียงดาว อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่