วันที่ 18 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายวีระศักดิ์ เลิศพงศ์อดิศร ส.อบจ.เชียงใหม่ อ.แม่ริม เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการส่งสริมและสนับสนุนการดำเนินกิจกรรมด้านสาธารณสุข กิจกรรมพัฒนาพฤติกรรมสุขภาพ เพื่อสร้างความรอบรู้ในชุมชน จังหวัดเชียงใหม่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 รุ่นที่ 5 อ.แม่ริม เพื่อให้ประชาชนแกนนำสุขภาพมีความรอบรู้ด้านสุขภาพ จนนำไปสู่การดูแลสุขภาพตนเอง ครอบครัวและชุมชน พร้อมทั้งเป็นการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพลดโรคต่าง ๆ ด้วยการสาธารณสุขเชิงรุก ณ เทศบาลตำบลสันโป่ง อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่