วันที่ 19 มีนาคม 2567 เวลา 13.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายนาวิน สินธุสอาด รองนายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานมอบรางวัล การประกวดออกแบบลายช้าง จ.เชียงใหม่ โครงการกระตุ้นเศรษฐกิจและส่งเสริมการท่องเที่ยว เพื่อส่งเสริมสนับสนุนให้เกิดการออกแบบลายช้างที่มีความคิดสร้างสรรค์ อนุรักษ์และสืบสานภูมิปัญญาท้องถิ่นด้านการออกแบบลายช้าง เพื่อส่งเสริมให้เกิดการพัฒนาผลิตภัณฑ์ลายช้าง เพิ่มมูลค่าสินค้า สร้างงาน สร้างรายได้ให้กับชุมชน เป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจของ จ.เชียงใหม่ ณ ห้องประชุม ชั้น 4 อบจ.เชียงใหม่