วันที่ 20 มีนาคม 2567 เวลา 14.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นายนาวิน สินธุสอาด รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน จากองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย นำโดย นายเดช จิ่งมาดา สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย เพื่อศึกษาดูงาน เรื่อง การบริหารจัดการความปลอดภัยในสังคมอย่างยั่งยืน ขององค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ณ ห้องประชุมสภาฯ ชั้น 2 อบจ.เชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่