วันที่ 23 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาพฤติกรรมสุขภาพเพื่อสร้างความรอบรู้ในชุมชน รุ่นที่ 8 อ.สันกำแพง เพื่อสร้างความรู้ด้านสุขภาพและสร้างเสริมพฤติกรรมสุขภาพที่ดีให้แก่ประชาชนและแกนนำสุขภาพจนนำไปสู่การดูแลสุขภาพของตนเองครอบครัวและชุมชน ณ วัดป่าตึง หมู่ที่ 7 ต.ออนใต้ อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่