วันที่ 25 มีนาคม 2567 เวลา 19.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นางมยุรา ตุ่นแก้ว สมาชิกสภา อบจ.เชียงใหม่ อ.สันทราย เป็นประธานในพิธีเปิด งานแสดงและจำหน่ายผลิตภัณฑ์ OTOP และสินค้าภูมิปัญญาท้องถิ่น อำเภอสันทราย ประจำปี 2567 อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อเป็นการส่งเสริมและเผยแพร่ผลิตภัณฑ์ OTOP และสินค้าภูมิปัญญาท้องถิ่น อำเภอ สันทราย ให้เป็นที่รู้จักแก่ประชาชนทั้งในพื้นที่ นอกพื้นที่ และนักท่องเที่ยวมากยิ่งขึ้น เพื่อเป็นการพัฒนาตลาดสินค้า เพิ่มช่องทางจำหน่าย และสถานที่แสดงสินค้าผลิตภัณฑ์ OTOP และสินค้าภูมิปัญญาท้องถิ่น เพื่อเป็นการส่งเสริมและเพิ่มพื้นที่ให้ประชาชนหรือผู้ประกอบการในพื้นที่อำเภอสันทราย ได้มีโอกาสนำเสนอผลิตภัณฑ์ให้แก่ผู้สนใจและนักท่องเที่ยว ณ บริเวณหลังที่ว่าการอำเภอสันทราย อ.สันทราย จ.เชียงใหม่