วันที่ 27 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการส่งเสริมและสนับสนุนการดำเนินกิจกรรมด้านสาธารณสุข กิจกรรมพัฒนาพฤติกรรมสุขภาพ เพื่อสร้างความรอบรู้ในชุมชน จังหวัดเชียงใหม่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 รุ่นที่ 10 อ.สันทราย เพื่อให้ประชาชนมีความรอบรู้ด้านสุขภาพ และนำไปสู่การดูแลสุขภาพตนเอง ครอบครัวและชุมชน พร้อมทั้งเป็นการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพลดโรคต่าง ๆ ณ โดมอเนกประสงค์ เทศบาลตำบลเจดีย์แม่ครัว อ.สันทราย จ.เชียงใหม่