วันที่ 29 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการส่งเสริมและสนับสนุนการดำเนินกิจกรรมด้านสาธารณสุข กิจกรรมพัฒนาพฤติกรรมสุขภาพ เพื่อสร้างความรอบรู้ในชุมชน จังหวัดเชียงใหม่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 รุ่นที่ 11 อ.ดอยสะเก็ด เพื่อสร้างความรู้ด้านสุขภาพและสร้างเสริมพฤติกรรมสุขภาพที่ดีให้แก่ประชาชนและแกนนำสุขภาพจนนำไปสู่การดูแลสุขภาพของตนเองครอบครัวและชุมชน ณ โรงเรียนดอยสะเก็ดผดุงศาสน์ อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่