วันที่ 4 เมษายน 2567 เวลา 17.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดงานมหกรรมลาบเมืองฯ ครั้งที่ 47 เพื่อเป็นการอนุรักษ์อาหารพื้นเมืองที่มีมาแต่ดั้งเดิม ส่งเสริมขนบธรรมเนียมประเพณี วัฒนธรรมล้านนา และส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดเชียงใหม่ ณ ลานกิจกรรมหน้าศูนย์การค้า เมญ่า ไลฟ์สไตล์ช็อปปิ้งเซ็นเตอร์ จังหวัดเชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่