วันที่ 6 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเพื่อพัฒนาอาชีพ และส่งเสริมการมีงานทำให้กับประชาชนอำเภอดอยสะเก็ด ประจำปี 2567 เพื่อส่งเสริมอาชีพแก่ประชาชนอำเภอดอยสะเก็ด สนับสนุนการจัดตั้งกลุ่มอาชีพ และความรู้ด้านวิชาการหรือเทคโนโลยีในวิชาชีพการจัดการหรือการตลาดแก่กลุ่มอาชีพ พร้อมทั้งส่งเสริมและพัฒนาสินค้าของกลุ่มอาชีพ OTOP ของอำเภอดอยสะเก็ด ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่