วันที่ 9 เมษายน 2567 เวลา 11.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหน้ากากอนามัย KN 95 ให้กับโรงพยาบาลมหาราชนครเชียงใหม่ คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และประชาชนที่มารับบริการทางการแพทย์ เพื่อป้องกันโรคระบบทางเดินหายใจและลดผลกระทบจากฝุ่นละอองเกินค่ามาตรฐานในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่ ณ โรงพยาบาลมหาราชนครเชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่