วันที่ 9 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดถนนแยกทางหลวง หมายเลข 108 - วัดศรีปันเงิน หมู่ที่ 11 (หน้าโรงพยาบาลสันป่าตอง) บ้านหนองสะเรียม หมู่ที่ 15 ต.ยุหว่า อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่ โดยดำเนินการปรับปรุงซ่อมแซมด้วยวิธีเสริมผิวลาดยางแอสฟัลท์ติกคอนกรีต (โอเวอร์เลย์) ณ บริเวณหน้าอาคารสุภัทโท โรงพยาบาลสันป่าตอง