วันที่ 10 เมษายน 2567 เวลา 10.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกอบจ.เชียงใหม่ พร้อมด้วยนางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ กล่าวสนับสนุนการจัดงานและมอบหน้ากากอนามัย ชนิดKN95 การจัดงานวันผู้สูงอายุแห่งชาติ และวันแห่งครอบครัวจังหวัดเชียงใหม่ ประจำปี 2567 ภายใต้แนวคิด “ผู้สูงวัย ศูนย์รวมใจของครอบครัว” ณ ศูนย์ประชุมนานาชาติคุ้มคำ (คุ้มขันโตก) อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่