วันที่ 12 เมษายน 2567 เวลา 08.00 น. นายพิชัย เลิศพงษ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการสืบฮีต สานฮอย ป๋าเวณีปี๋ใหม่เมือง อำเภอดอยสะเก็ด เพื่อเป็นการอนุรักษ์ ส่งเสริม สืบสานประเพณีที่เป็นวิถีชีวิตอันดีงามของคนเชียงใหม่ พร้อมทั้งต่อยอดงานด้านศาสนาศิลปะและวัฒนธรรมให้คงอยู่สืบไป ณ วัดพระธาตุดอยสะเก็ด พระอารามหลวง อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่