วันที่ 12 เมษายน 2567 เวลา 19.20 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ กล่าวสนับสนุนการจัดงาน "MY SPLASH มาย...ยกกำลังสาดดด" คอนเสิร์ตเฉลิมฉลองเทศกาลสงกรานต์สุดยิ่งใหญ่แห่งปี โดยมี นายชัชวาลย์ ปัญญา รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจและส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดเชียงใหม่ ณ ลานกิจกรรม หน้าศูนย์การค้า เมญ่า ไลฟ์สไตล์ ช้อปปิ้ง เซ็นเตอร์ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่