วันที่ 27 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดงานสืบสานภูมิปัญญา ผญาคนยอง 2567 เพื่ออนุรักษ์ ส่งเสริมศิลปวัฒนธรรม ภูมิปัญญาของคนยองและท้องถิ่น พร้อมทั้งส่งเสริมด้านสังคม เศรฐกิจ การท่องเที่ยวของจังหวัดเชียงใหม่ ณ ศูนย์วัฒนธรรมเชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เซียงใหม่