วันที่ 28 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดงานวันครูบาเจ้าศรีวิชัยเปิดถนนขึ้นสู่วัดพระธาตุดอยสุเทพ ครบ 89 ปี และเปิดถนนขึ้นสู่วัดพระธาตุดอยสุเทพ เพื่อน้อมรำลึกถึงคุณงามความดี การสร้างถนนขึ้นสู่วัดพระธาตุดอยสุเทพ ของครูบาเจ้าศรีวิชัย ณ มณฑลพิธีมูลนิธิสถาบันครูบาเจ้าศรีวิชัย ตำบลสุเทพ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่