วันที่ 29 เมษายน 2567 เวลา 08.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ กล่าวรายงานการจัดกิจกรรมปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี นายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี เพื่อเฉลิมพระเกียรติและแสดงออกถึงความจงรักภักดีต่อพระบาทสมเด็จพระเจ้า เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 เพื่อร่วมกันฟื้นฟูและเพิ่มพื้นที่ป่าไม้ให้มีความสมบูรณ์ พร้อมทั้งเพิ่มพื้นที่สีเขียวและต้นไม้ในท้องถิ่นชุมชน เพื่อให้ประชาชนได้มีสถานที่พักผ่อน ประกอบกิจกรรม สันทนาการ เพื่อสาธารณะประโยชน์ ณ บริเวณอ่างเก็บน้ำหนองเขียว อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่