วันที่ 29 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายการุณย์ คูเจริญชัยกุล สมาชิกสภาอบจ.เชียงใหม่ อ.ฝาง เขต 1 กล่าวสนับสนุน การจัดอบรม ส่งเสริมภูมิปัญญาท้องถิ่นและเทคโนโลยีเพื่อเพิ่มมูลค่า อำเภอฝาง ประจำปี 2567 ภายใต้โครงการพัฒนาอาชีพและส่งเสริมการมีงานทำให้กับประชาชนในจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อส่งเสริมอาชีพแก่ประชาชนในพื้นที่อำเภอฝาง สนับสนุนความรู้ด้านวิชาการ ภูมิปัญญาท้องถิ่น และเทคโนโลยีในวิชาชีพการจัดการหรือการตลาดแก่กลุ่มอาชีพ เพื่อพัฒนาคุณภาพผลิตภัณฑ์ชุมชน โดยมี นายปรีชา ศิรินาม ปลัดอำเภอหัวหน้ากลุ่มงานบริหารงานปกครอง อำเภอฝาง เป็นประธานพิธีเปิด ณ อาคารมงคลศาลเจ้าฝาง ต.เวียง อ.ฝาง จ.เชียงใหม่