วันที่ 3 พฤษภาคม 2567 เวลา 13.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ พันจ่าเอกวิทยา ลีละศาสตร์ รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ กล่าวต้อนรับคณะ อบจ.จันทบุรี นำโดยนายธนภณ กิจกาญจน์ นายก อบจ.จันทบุรี พร้อมคณะเข้าศึกษาดูงานการจัดการไฟป่าและหมอกควัน ของ อบจ.เชียงใหม่ โดยมี นายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมต้อนรับ ณ ห้องประชุมสภาฯ ชั้น 2 หอประชุมสภา อบจ.เชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่