วันที่ 5 พฤษภาคม 2567 เวลา 05.25 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันมหกรรมเดิน – วิ่งมินิมาราธอน อำเภอสะเมิง ประจำปี 2567 เพื่อเป็นการรณรงค์และกระตุ้นให้เยาวชน และประชาชน มีความตื่นตัว ในการออกกำลังกายอย่างต่อเนื่อง พร้อมทั้งปลูกฝังนิสัยรักการออกกำลังกายให้เยาวชน และประชาชน เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตของตนเองให้ห่างไกลยาเสพติด ณ โรงเรียนบ้านปางขุม ต.ยั้งเมิน อ.สะเมิง จ.เชียงใหม่