วันที่ 7 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสัญญา ไวยเนตร สมาชิกสภาอบจ.เชียงใหม่ อ.เชียงดาว เขต 2 กล่าวสนับสนุนการจัดอบรมส่งเสริมอาชีพให้กับผู้สูงอายุ ประจำปี 2567 ภายใต้โครงการส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพให้กับผู้สูงอายุ อ.เชียงดาว เพื่อให้ผู้สูงอายุ อ.เชียงดาว มีความรู้และทักษะในด้านอาชีพ สนับสนุนการรวมกลุ่มผู้สูงอายุในการใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ และมีโอกาสได้รับการฝึกอาชีพที่เหมาะสม มีรายได้เลี้ยงตนเองและครอบครัว โดยมี นายกฤตพล รชตเมธานนท์ นายอำเภอเชียงดาว เป็นประธานพิธีเปิด ณ หอประชุมเทศบาลตำบลทุ่งข้าวพวง อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่