วันที่ 9 พฤษภาคม 2567 เวลา 11.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมส่งเสริมภูมิปัญญาท้องถิ่นและเทคโนโลยีเพื่อเพิ่มมูลค่า อำเภอแม่ริม ประจำปี 2567 เพื่อส่งเสริมอาชีพแก่ประชาชนในพื้นที่อำเภอแม่ริม สนับสนุนความรู้ด้านวิชาการ ภูมิปัญญาท้องถิ่น และเทคโนโลยีในวิชาชีพการจัดการหรือการตลาดแก่กลุ่มอาชีพ เพื่อพัฒนาคุณภาพผลิตภัณฑ์ชุมชน ณ วัดลัฏฐิวัน (วัดพระนอนขอนตาลศักดิ์สิทธิ์) ต.ริมใต้ อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่