วันที่ 15 พฤษภาคม 2567 เวลา 14.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายธัชพล อภิรติมัย ปลัด อบจ.เชียงใหม่ พร้อมคณะประชุมร่วมกับนางสาวมนิษา เกิดวงศ์บัณฑิต คณะทำงานนายกรัฐมนตรี ในการจัดงานเพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจและส่งเสริมการท่องเที่ยว ผ่านระบบวีดีโอคอนเฟอร์เรนซ์ (Video Conference) โดยใช้โปรแกรม Zoom Conference ณ ห้องประชุมชั้น 3 อบจ.เชียงใหม่