วันที่ 16 พฤษภาคม 2567 เวลา 16.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเจริญพระพุทธมนต์สมโภชน้ำสรงพระราชทาน เพื่อเฉลิมพระเกียรติถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในโอกาสวันเฉลิมพระขนมพรรษา ครบ 6 รอบ 72 พรรษา ณ วัดพระธาตุดอยสุเทพราชวรวิหาร ต.สุเทพ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่