วันที่ 21 พฤษภาคม 2567 เวลา 19.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ กล่าวรายงาน การจัดงานไหว้สาป๋ารมีพระบรมธาตุดอยสุเทพ ถวายน้ำสรงพระราชทาน สืบสานประเพณีเตียวขึ้นดอย วันวิสาขบูชา ประจำปี 2567 เพื่อสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของล้านนาที่ได้ถือปฏิบัติสืบต่อกันมา ณ ลานอนุสาวรีย์ครูบาศรีวิชัยเชิงดอยสุเทพ อ.เชียงใหม่ จ.เชียงใหม่