30/05/2024 :: ( 49 ผู้เข้าชม )
โครงการฝึกอบรมหลักสูตรความรู้เกี่ยวกับกฎหมาย ระเบียบที่เกี่ยวข้องกับการปฏิบัติงาน การดำเนินการอุทธรณ์ ร้องทุกข์ฯ
วันที่ 30 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.45 น.
นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่
เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตรความรู้เกี่ยวกับกฎหมาย ระเบียบที่เกี่ยวข้องกับการปฏิบัติงาน การดำเนินการอุทธรณ์ ร้องทุกข์ และความรับผิดทางละเมิดของเจ้าหน้าที่
เพื่อให้บุคลากรในสังกัดองค์การ
บริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มีความรู้ความเข้าใจขั้นตอนการปฏิบัติ ในการดำเนินการอุทธรณ์ร้องทุกข์ และความรับผิดทางละเมิดของเจ้าหน้าที่ของรัฐ เพื่อให้เป็นไปตามระเบียบกฎหมายและหลักเกณฑ์ที่กำหนด รวมถึงลดการถูกดำเนินการทางวินัยที่เกิดจากการกระทำความผิดละเมิด
ณ โรงแรมเชียงใหม่ออคิด อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่