31/05/2024 :: ( 55 ผู้เข้าชม )
อบจ.เชียงใหม่ ร่วมประชุมประจำปีเครือข่ายเมืองสร้างสรรค์ สาขาหัตถกรรมและศิลปะพื้นบ้านขององค์การยูเนสโก (UNESCO)
อบจ.เชียงใหม่ ร่วมประชุมประจำปีเครือข่ายเมืองสร้างสรรค์ สาขาหัตถกรรมและศิลปะพื้นบ้านขององค์การยูเนสโก (UNESCO) ระหว่างวันที่ 24 - 26 พฤษภาคม 2567 เพื่อปรึกษาหารือนโยบาย และแนวทางการแก้ไขปัญหาในการขับเคลื่อนเมืองสร้างสรรค์สาขาหัตถกรรมและศิลปะพื้นบ้านของจังหวัดเชียงใหม่ ภายใต้หัวข้อ "การทำงานร่วมกันของการศึกษาและวัฒนธรรมเพื่ออนาคตที่ยั่งยืน"
โดยมีนางวิทยาลักษณ์ สามใจ ประธาน ส.อบจ.เชียงใหม่ พร้อมด้วย นางสิริวรรณ บูรณสิงห์ ผู้อำนวยการสำนักการศึกษา อบจ.เชียงใหม่ เข่าร่วมประชุม
ณ เมืองบัลลารัต รัฐวิกตอเรีย เครือรัฐออสเตรเลีย