วันที่ 11 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด จังหวัดเชียงใหม่ ประจำปีงบประมาณ 2567 รุ่นที่ 1 อำเภอแม่แตง เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจ และปลูกจิตสำนึกให้แก่ประชาชนให้ตระหนักถึงปัญหาของยาเสพติด และมีบทบาทในการแก้ไขปัญหายาเสพติดในระดับพื้นที่ จนนำไปสู่การสร้างชุมชนเข้มแข็งเอาชนะยาเสพติดอย่างยั่งยืน ณ ลานโดมกิจกรรม เทศบาลตำบลแม่แตง อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่