วันที่ 14 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสุรชัย อินเฟย สมาชิกสภา อบจ.เชียงใหม่ อำเภอเวียงแหง กล่าวสนับสนุนโครงการส่งเสริมการมีส่วนร่วมการเรียนรู้ประชาชนตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง กิจกรรมการเรียนรู้เกี่ยวกับเศรษฐกิจพอเพียง อำเภอเวียงแหง ประจำปี 2567 เพื่อเสริมสร้างความเข้าใจในแนวคิดหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงของประชาชน และพัฒนาเครือข่ายประชาชน ช่วยขับเคลื่อนตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียงอำเภอเวียงแหง ณ โรงเรียนเวียงแหงวิทยาคม อำเภอเวียงแหง จังหวัดเชียงใหม่