วันที่ 20 มิถุนายน 2567 เวลา 07.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ ร่วมงานประเพณีเลี้ยงดง ประจำปี พ.ศ. 2567 เพื่อบวงสรวงดวงวิญญาณของปู่แสะ - ย่าแสะ และดำรงไว้ซึ่งงานประเพณี วัฒนธรรมอันเป็นเอกลักษณ์ของท้องถิ่น สร้างขวัญและกำลังใจให้กับประชาชนในตำบลแม่เหียะตามความเชื่อและความศรัทธา ทั้งยังเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวในตำบลแม่เหียะ ณ บริเวณเชิงวัดพระธาตุดอยคำ (ศาลปู่แสะ - ย่าแสะ) อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่