21/06/2024 :: ( 47 ผู้เข้าชม )
นายสมชาติ วัฒนากล้า รองนายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรมการส่งเสริมภูมิปัญญาท้องถิ่นและเทคโนโลยีเพื่อเพิ่มมูลค่า อ.สันกำแพง
วันที่ 21 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสมชาติ วัฒนากล้า รองนายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรมการส่งเสริมภูมิปัญญาท้องถิ่นและเทคโนโลยีเพื่อเพิ่มมูลค่า อ.สันกำแพง ภายใต้โครงการพัฒนาอาชีพและส่งเสริมการมีงานทำให้กับประชาชนในจังหวัดเชียงใหม่ ส่งเสริมอาชีพแก่ประชาชน อ.สันกำแพง สนับสนุนความรู้ด้านวิชาการหรือเทคโนโลยีในวิชาชีพการจัดการหรือการตลาดแก่กลุ่มอาชีพ การจัดตั้งกลุ่มอาชีพ การแลกเปลี่ยนเรียนรู้และประสบการณ์ โดยมีสมาชิกสภา อบจ.เชียงใหม่ พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ อบจ.เชียงใหม่ ร่วมพิธีเปิด ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอสันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่