วันที่ 21 มิถุนายน 2567 เวลา 10.45 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสมชาติ วัฒนากล้า รองนายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาอาชีพและส่งเสริมการมีงานทำให้กับประชาชนในจังหวัดเชียงใหม่ กิจกรรม ส่งเสริมภูมิปัญญาท้องถิ่นและเทคโนโลยีเพื่อเพิ่มมูลค่า อำเภอดอยหล่อ ประจำปี 2567 เพื่อส่งเสริมอาชีพให้แก่ประชาชน และแก้ไขปัญหาความยากจนของประชาชนในอำเภอดอยหล่อ ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติฯ อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่