วันที่ 22 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ พันจ่าเอกวิทยา ลีละศาสตร์ รองปลัดอบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรมประชุมให้ความรู้ผู้ปกครอง (ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567) โรงเรียนแม่อายวิทยาคม โรงเรียนในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อมอบนโยบายแนวทางการจัดการเรียนการสอนประจำปีการศึกษา 2567 ให้ผู้ปกครองได้รับทราบและให้มีการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นระหว่างผู้ปกครองกับโรงเรียนร่วมกัน ตลอดจนร่วมสร้างเครือข่ายผู้ปกครองให้เข้มแข็ง ณ หอประชุมโรงเรียนแม่อายวิทยาคม อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่