วันที่ 22 มิถุนายน 2567 เวลา 17.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสมชาติ วัฒนากล้า รองนายก อบจ.เชียงใหม่ ร่วมกิจกรรม ตันปันสุข (เจ้าหน้าที่ - จิตอาสาดับไฟป่า ) เชียงใหม่ เพื่อเป็นการขอบคุณ และสร้างขวัญกำลังใจแก่เจ้าหน้าที่และอาสาสมัครผู้ปฏิบัติงานป้องกันและควบคุมไฟป่าในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่ ที่ปฏิบัติภารกิจด้วยความมุ่งมั่นและเข้มแข็งตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา ณ ลานประเสิรฐแลนด์ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่