วันที่ 14 มิถุนายน 2567 นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ฝ่ายช่างสุขาภิบาล ส่วนพัฒนาโครงสร้างพื้นฐาน สำนักช่าง เข้าร่วมโครงการร่วมใจช่วยต้นยางนา (หมอต้นไม้) โดยจัดกิจกรรม อบรมเชิงปฏิบัติการ “ปลูกต้นกล้าอาสารักษ์ต้นยางนา” เพื่อปลูกจิตสำนึกให้เยาวชนเชียงใหม่ใส่ใจสิ่งแวดล้อมและส่งเสริมให้ตัวแทนเยาวชนนำความรู้ด้านการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม การอนุรักษ์ต้นไม้ใหญ่ในเมือง ไปเผยแพร่ให้กลุ่มเยาวชนระดับอื่น ๆ ต่อไป