วันที่ 26 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสมชาติ วัฒนากล้า รองนายกอบจ.เชียงใหม่ ร่วมต้อนรับคณะผู้บริหารเทศบาลจากเทศบาลเมืองพิบูลมังสาหาร เข้าศึกษาดูงานเรื่อง การดำเนินโครงการบริหารจัดการขยะมูลฝอยชุมชน โดยการแปรรูปเป็นพลังงานไฟฟ้าระบบปิด Waste to Energy (WTE) ณ ศูนย์บัญชาการป้องกันและแก้ไขปัญหาไฟป่า อบจ.เชียงใหม่ (ห้อง CCTV) อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่