วันที่ 26 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นางวิภาวัลย์ วรพุฒิพงค์ รองนายก อบจ.เชียงใหม่ ร่วมงานวันต่อต้านยาเสพติดโลก จังหวัดเขียงใหม่ ประจำปี 2567 เพื่อให้กลุ่มเป้าหมาย หมู่บ้าน/ชุมชน สถานประกอบการ สถานศึกษา องค์กรเยาวชน องค์กรศาสนา หน่วยงาน/องค์กรภาคีที่เกี่ยวข้องทั้งภาครัฐและภาคเอกซนในพื้นที่ ได้รับรู้และเข้าใจถึงนโยบายยาเสพติดแนวใหม่ รวมทั้งโทษพิษภัยจากยาเสพติด สามารถป้องกันตนเอง ครอบครัว สังคม ตลอดจนประเทศชาติให้ปลอดภัยจากยาเสพติด ณ วิทยาลัยเทคโนโลยีโปลิเทคนิคลานนา เขียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่