วันที่ 27 มิถุนายน 2567 เวลา 12.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และหัวหน้าส่วนราชการองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมบันทึกเทปถวายพระพรเพื่อแสดงความจงรักภักดี เนื่องในโอกาสมหามงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษาของพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 ในวันที่ 28 กรกฎาคม 2567 ณ สถานีวิทยุโทรหัศน์แห่งประเทศไทยจังหวัดเชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่