วันที่ 28 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมประเพณีทำบุญไหว้สาพระเจ้าฝาง พระนางสามผิว ประจำปีงบประมาณ 2567 เพื่อสืบสาน และอนุรักษ์วัฒนธรรม จารีต ประเพณี อันดีงามของท้องถิ่นอำเภอฝาง และให้ประชาชนในอำเภอฝาง ได้น้อมรำลึกพระมหากรุณาธิคุณของพระเจ้าฝาง ณ อนุสาวรีย์พระเจ้าฝาง พระนางสาวผิว ต.เวียง อ.ฝาง จ.เชียงใหม่