วันที่ 3 กรกฎาคม 2567 เวลา 17.30 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ กล่าวต้อนรับกิจกรรมวิ่งเพื่อสุขภาพ “Twilight Run 2” โดยมี นายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิด เพื่อสนับสนุนและดึงดูดนักท่องเที่ยวเข้ามาในจังหวัดเชียงใหม่ให้เพิ่มมากขึ้นเป็นการฟื้นฟูและกระตุ้นเศรษฐกิจการท่องเที่ยวของจังหวัดเชียงใหม่จากชาวไทยและชาวต่างชาติ เกิดพัฒนาศักยภาพของจังหวัดเชียงใหม่ให้มีความ สามารถในการรองรับนักท่องเที่ยวที่จะเข้ามาเยือนในจังหวัด สร้างรายได้ให้กับผู้ประกอบการและประชาชนในจังหวัดเชียงใหม่ และเพื่อส่งเสริมให้ประชาชนเห็นถึงความสำคัญของการออกกำลังกายและเพื่อให้ประชาชนมีสุขภาพร่างกายที่สมบูรณ์แข็งแรงปราศจากโรคภัยไข้เจ็บอันไม่พึงปรารถนา ซึ่งจะทำให้ประชาชนมีคุณภาพชีวิตที่ดีสืบไป ทั้งนี้มีหัวหน้าส่วนราชการองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เข้าร่วมในงานครั้งนี้ ณ ซุ้มปล่อยตัว Twilight Run 2 (บริเวณภายในงาน Chiang Mai Music Journey 3) ศูนย์ราชการจังหวัดเชียงใหม่ (สวน อบจ.เชียงใหม่) อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่