วันที่ 4 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายวีรยุทธ ปิ่นแก้ว รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ ประธานในพิธีเปิดและมอบวุฒิบัตรการฝึกอบรมการขับรถบริการทางการแพทย์ฉุกเฉิน และรถพยาบาล รุ่นที่ 4 เพื่อเสริมศักยภาพให้กับหน่วยปฏิบัติการการแพทย์ฉุกเฉินของจังหวัดเชียงใหม่ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น สถานพยาบาล องค์กรเอกชนที่ไม่แสวงหากำไร (มูลนิธิ/สมาคม) เพื่อให้พนักงานขับรถ มีความรู้ ทักษะในการปฏิบัติการ และมีทัศนคติและจิตสำนึกที่ดี ในการขับขี่รถบริการการแพทย์ฉุกเฉิน และรถพยาบาลอย่างถูกต้องปลอดภัย ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา อบจ.เชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่