วันที่ 4 ก.ค. 2567 เวลา 14.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัดอบจ.เชียงใหม่ ร่วมพิธีพลีกรรมตักน้ำจากแหล่งน้ำศักดิ์สิทธิ์ของจังหวัดเชียงใหม่ งานเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ บ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์วัดบุพพาราม วัดบุพพาราม อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่