วันที่ 8 กรกฎาคม 2567 เวลา 08.40 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสมชาติ วัฒนากล้า รองนายกอบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม สัมมนา และทัศนศึกษาดูงาน หลักสูตร การพัฒนาบุคลากรด้านการซ่อมบำรุงเครื่องจักรกลและยานพาหนะเพิ่มประสิทธิภาพในการปฏิบัติงานของบุคลากร สำนักช่างฯ เพื่อให้บุคลากรมีความรู้ความเข้าใจและตระหนักถึงความปลอดภัยในการปฏิบัติงาน รู้เทคนิค วิธีการที่ถูกต้องพร้อมทั้งเตรียมความพร้อมในการบำรุงรักษายานพาหนะและเครื่องจักรกลประเภทต่างๆให้เกิดประสิทธิภาพสูงสุด ณ โรงแรมคุ้มภูคำเชียงใหม่ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่