วันที่ 15 ก.ค. 67 เวลา 07.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายวีรยุทธ ปิ่นแก้ว รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร พระสงฆ์ จำนวน 87 รูป จากโครงการบรรพชาอุปสมบท เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ วัดร่ำเปิง (ตโปทาราม) ต.สุเทพ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่