วันที่ 19 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายพิชัย เลิศพงศ์อดิศร นายก อบจ.เชียงใหม่ มอบหมายให้ นายสรศักดิ์ วจีสัตย์ รองปลัด อบจ.เชียงใหม่ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการพัฒนาศักยภาพและประสิทธิภาพในการปฏิบัติหน้าที่ของพนักงานขับรถยนต์ และพนักงานขับเครื่องจักรกลขององค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ รุ่นที่ 2 เพื่อเป็นการพัฒนาบุคลากรขององค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ให้มีความรู้ ความเข้าใจในการแก้ปัญหาจากเหตุไม่คาดฝัน และเพื่อให้การใช้รถมีประสิทธิภาพสูงสุด และเพิ่มพูนประสิทธิภาพในการขับรถ สร้างจิตสำนึกในการขับรถให้ปลอดภัยมากยิ่งขึ้น โดยมีนางทองทราย หมายหมั้น ผู้อำนวยการกองการเจ้าหน้าที่ กล่าวรายงาน ณ โรงแรมเชียงใหม่ภูคำ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่